Mutane suna buƙatar ƙa'idar littafin mai jiwuwa saboda wasu 'yan dalilai. Na farko, mutane da yawa sun fi son sauraron littattafan mai jiwuwa maimakon karanta su. Wannan saboda littattafan mai jiwuwa galibi sun fi littattafai gajarta, wanda ke sauƙaƙa sauraren su a zama ɗaya. Na biyu, mutane da yawa suna amfani da littattafan mai jiwuwa a matsayin hanya don inganta lafuzzansu da ƙamus. Na uku, mutane da yawa suna amfani da littattafan sauti azaman hanyar shakatawa da tserewa daga duniya na ɗan lokaci kaɗan. A ƙarshe, mutane da yawa suna amfani da littattafan mai jiwuwa azaman hanyar koyan sabbin bayanai ko haɓaka ƙwaƙwalwar ajiya.
Dole ne ƙa'idar littafin mai jiwuwa ta samar da hanya don masu amfani bincika da saurare littattafan mai jiwuwa, da kuma lilo da siyan littattafai. Hakanan ya kamata app ɗin ya ƙyale masu amfani su ƙirƙira da sarrafa ɗakunan karatu na littafin odiyo, da raba littattafan mai jiwuwa tare da abokai. A ƙarshe, ya kamata app ɗin ya samar da abubuwan da ke sa sauraron littattafan mai jiwuwa ya fi daɗi, kamar fasalin da ke ba masu amfani damar sarrafa saurin sake kunnawa, daidaita ƙarar, da zaɓi tsakanin waƙoƙin odiyo da yawa.
Mafi kyawun littafin audio app
Gyara
Audible sabis ne na sauti na dijital wanda ke ba masu amfani damar sauraron littattafan odiyo da sauran abubuwan da ke cikin sauti akan na'urorinsu. Audible yana ba da ɗakin karatu na sama da lakabi 150,000, waɗanda za a iya yawo ko zazzage su zuwa iPhone, iPad, iPod touch, Android phone ko kwamfutar hannu, Windows 10 PC ko Mac kwamfuta, ko Amazon Echo na'urar. Sabis ɗin kuma yana ba da biyan kuɗi na wata-wata wanda ke ba masu amfani damar sauraron littattafan odiyo da mujallu marasa iyaka.
OverDrive
OverDrive sabis ne na ɗakin karatu na dijital wanda ke ba masu amfani damar aro littattafai, littattafan jiwuwa, da fina-finai daga ɗakunan karatu masu shiga. OverDrive kuma yana ba da eBooks, littattafan sauti, da fina-finai don siye. Ana samun sabis ɗin akan kwamfutoci da Na'urorin hannu. Masu amfani za su iya bincika kas ɗin, zaɓi abubuwan da za su aro, da mayar da abubuwa zuwa kowane ɗakin karatu mai shiga. OverDrive kuma yana ba da fasalin "Abubuwan da Na Aro" wanda ke ba masu amfani damar bin tarihin aro da sarrafa saitunan asusun su.
Audiobooks.com
Audiobooks.com gidan yanar gizo ne da ke ba da littattafan kaset iri-iri don siye da zazzagewa. Gidan yanar gizon yana ba da littattafan mai jiwuwa iri-iri, gami da na gargajiya, sabbin abubuwan sakewa, da littattafan jiwuwa na yara. Audiobooks.com kuma yana ba da fasali iri-iri, gami da ikon sauraron littattafan mai jiwuwa akan na'urori da yawa, ikon karanta bita kafin siyan littafin mai jiwuwa, da ikon shiga kulake waɗanda ke ba membobin damar raba shawarwarin littafin odiyo da bita. Audiobooks.com wata hanya ce mai kyau ga duk wanda ke neman littafin mai jiwuwa don saurare a lokacin tafiyarsa ko yayin aikin aikin gida.
LibriVox
LibriVox wata al'umma ce ta masu sa kai ta kan layi waɗanda ke yin rikodin littattafan sauti na yankin jama'a. An kafa LibriVox a cikin 2005 ta David Brewster kuma ƙungiya ce ta 501 (c) (3) mai zaman kanta.
Matsala Mai Ji
Audible Match sabuwar hanya ce don nemo da sauraron littattafan mai jiwuwa. Tare da Audible Match, zaku iya nemo littattafan mai jiwuwa waɗanda suka yi kama da waɗanda kuka riga kuka saurara, ko bincika ta nau'ikan ko marubuci. Hakanan zaka iya sauraron littattafan mai jiwuwa akan wayarka, kwamfutar hannu, ko kwamfutar ka. Audible Match yana samuwa akan ka'idar Audible da gidan yanar gizon.
Littattafan kaset akan CD
Littattafan kaset akan CD hanya ce mai kyau don jin daɗin littattafan da kuka fi so ba tare da kunɗa wani littafi mai nauyi ba. Kuna iya sauraron littattafan mai jiwuwa akan CD yayin aiki, tafiya, ko shakatawa. Littattafan kaset na CD suna zuwa da nau'i-nau'i iri-iri, don haka za ku iya samun wanda ya dace da bukatunku. Wasu littattafan mai jiwuwa suna zuwa tare da ɗan littafin dijital mai rakiyar, wanda zaku iya karantawa yayin sauraro. Wasu fayilolin odiyo ne kawai waɗanda za ku iya saurara a kan kwamfutarku ko na'urar tafi da gidanka.
Akwai nau'ikan littattafan mai jiwuwa daban-daban da yawa akwai, don haka tabbas za ku sami wanda ke aiki a gare ku. ƙwararrun ƴan wasan kwaikwayo ne suka rawaito wasu littattafan mai jiwuwa, yayin da wasu mashahuran marubuta da kansu ke karantawa. Hakanan zaka iya samun littattafan mai jiwuwa cikin yaruka daban-daban, don haka za ku iya jin daɗin littattafai cikin yarenku ba tare da kuna ba fassara su da farko.
Littattafan kaset akan CD hanya ce mai kyau don jin daɗin littattafan da kuka fi so ba tare da kunɗa wani littafi mai nauyi ba. Kuna iya sauraron littattafan mai jiwuwa akan CD yayin aiki, tafiya, ko shakatawa. Littattafan kaset na CD suna zuwa da nau'i-nau'i iri-iri, don haka za ku iya samun wanda ya dace da bukatunku. Wasu littattafan mai jiwuwa suna zuwa tare da ɗan littafin dijital mai rakiyar, wanda zaku iya karantawa yayin sauraro. Wasu fayilolin odiyo ne kawai waɗanda za ku iya saurara a kan kwamfutarku ko na'urar tafi da gidanka.
OverDrive don Yara
OverDrive ɗakin karatu ne na dijital wanda ke ba wa yara masu shekaru 6-18 damar samun fiye da littattafai miliyan 8, littattafan sauti, fina-finai, da lakabin kiɗa. Tare da OverDrive, yara za su iya samun sauƙi da zazzage littattafai, littattafan mai jiwuwa, da fina-finai zuwa na'urorinsu. Yara kuma za su iya sauraron littattafan mai jiwuwa akan na'urorinsu ko a cikin app na OverDrive. Tare da Yara na OverDrive, iyaye za su iya sarrafa asusun ajiyar ɗakin karatu na 'ya'yansu kuma su hana wasu laƙabi ko nau'o'i.
Sabis na Ƙirƙirar Littafin Sauti daga Sauraro (Audiobook Studio)
Audible yana ba da sabis na ƙirƙirar littattafan mai jiwuwa waɗanda ke ba ku damar ƙirƙira da buga littattafan mai jiwuwa naku. Tare da Audiobook Studio, zaku iya ƙirƙira da buga littattafan mai jiwuwa akan dandalin Audible, ko fitar da su zuwa wasu dandamali. Hakanan zaka iya amfani da Studiobook Studio don ƙirƙira da buga littattafan mai jiwuwa don siyarwa ta hanyar gidan yanar gizon Audible da app.
Don ƙirƙirar littafin mai jiwuwa tare da Audiobook Studio, da farko kuna buƙatar kwafin audio ɗin Audible mai karanta littafi. Kuna iya saukar da mai karatu daga gidan yanar gizon Audible ko App Store. Bayan ka shigar da mai karatu, buɗe Audiobook Studio kuma zaɓi Sabon Project daga babban menu.
A kan Sabon Project allon, shigar da take don aikinku, zaɓi nau'in, kuma zaɓi dandalin bugawa. Kuna iya buga aikin ku akan dandamalin Audible ko fitar dashi zuwa wasu dandamali (ciki har da iTunes, Amazon Kindle, Littattafan Google Play, Littattafan Kobo, Littattafan Nook, da ƙari).
Bayan kun ƙirƙiri aikin ku a cikin Studiobook Studio, kuna buƙatar ƙara fayilolin mai jiwuwa zuwa gare shi. Don ƙara fayilolin mai jiwuwa zuwa aikin ku, buɗe Fayilolin Fayilolin Fayil na Fayil na Fayil na Kaset kuma zaɓi Ƙara Fayilolin Sauti daga mashaya menu. Kuna iya ƙara fayilolin MP3 ko fayilolin WAV zuwa aikinku.
Bayan kun ƙara duk fayilolin mai jiwuwa waɗanda kuke son haɗawa a cikin aikinku, danna maɓallin Buga a cikin Studiobook Studio don ƙaddamar da shi don bugawa akan dandalin Audible.
Amazon
Amazon dillali ne na kan layi kuma kamfani na lissafin girgije wanda Jeff Bezos ya kafa a ranar 5 ga Yuli, 1994. Kamfanin ya fito fili a ranar 15 ga Mayu, 1997, kuma ya fara ciniki akan NASDAQ musayar hannun jari a ƙarƙashin alamar "AMZN". Tun daga watan Janairu na 2019, Amazon yana da babban kasuwa na sama da dala biliyan 851 kuma yana da fiye da asusun abokin ciniki sama da miliyan 100.
Abubuwan da za a yi la'akari da su lokacin zabar ƙa'idar littafin mai jiwuwa
-A app yakamata ya sami nau'ikan littattafan sauti da yawa don zaɓar daga.
-A app ya zama mai sauƙi don amfani da kewayawa.
-Ya kamata app ɗin ya kasance yana da hanya mai sauƙi don ƙididdigewa da duba littattafan audio.
Kyakkyawan Siffofin
1. Da ikon ƙirƙira da sarrafa your audiobook library.
2. Da ikon raba audiobooks tare da abokai da iyali.
3. Da ikon sauraron audiobooks offline.
4. Ikon sauraron littattafan mai jiwuwa akan na'urori da yawa.
5. Ikon samun sabbin littattafan sauti don saurare
Mafi kyawun aikace-aikace
1. A app yana da fadi da iri-iri na audiobooks zabi daga, ciki har da litattafansu, sabon sake, da bestsellers.
2. The app yana da sauki-to-amfani dubawa da ya sa gano da sauraron ka fi so audiobooks a iska.
3. Manhajar tana ba da abubuwa iri-iri da suke sa sauraron littattafan sauti ya fi daɗi, kamar sanya alamar shafi da kuka fi so da kuma ba da ra'ayi kan yadda kuka iya bibiyar labarin.
Mutane kuma suna nema
audiobook, app, library, readapps.
Software Designer ya ƙware a Amfani da UX. Ina son in yi nazari sosai kan duk aikace-aikacen da ke fitowa a kasuwa.